Hỏi: Tôi muốn bán căn hộ chung cư cho 1 người bạn có quốc tịch nước ngoài. Nhưng chủ đầu tư dự án cho biết tôi cần làm thủ tục chuyển nhượng hợp đồng mua bán tại văn phòng công chứng. Tuy nhiên, văn phòng công chứng lại viện dẫn Khoản 2, Điều 76 Nghị
  • Có được phép bán nhà cho người nước ngoài không?

    Hỏi: Tôi muốn bán căn hộ chung cư cho 1 người bạn có quốc tịch nước ngoài. Nhưng chủ đầu tư dự án cho biết tôi cần làm thủ tục chuyển nhượng hợp đồng mua bán tại văn phòng công chứng. Tuy nhiên, văn phòng công chứng lại viện dẫn Khoản 2, Điều 76 Nghị